ਜਰਮਨ ਦੇ ਐਸਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਬੰਬ ਧਮਾਕਾ ਇਸਲਾਮਿਸਟਾ ਦਾ ਕਾਰਾ ਸੀ-ਘਟਨਾ ਤੌ ੫ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਦੋ ਦੌਸ਼ੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ-ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਸ਼ਰਮ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ,ਇਸ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਾਰਵਾਈ

image

ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ(ਫਰੈਕਫੋਰਟ) ਜਰਮਨ ਦੇ ਐਸਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਬੰਬ ਧਮਾਕਾ ਇਸਲਾਮਿਸਟਾ ਦਾ ਕਾਰਾ ਸੀ-ਘਟਨਾ ਤੌ 5 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਦੋ ਦੌਸ਼ੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ.ਜਰਮਨ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਐਸਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਨਾਨਕਸਰ ਸਤਿ ਸੰਗ ਦਰਬਾਰ ਵਿੱਚ ਬੰਬ ਧਮਾਕਾ ਇਸਲਾਮਿਸਟਾ ਵੱਲੋ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਸਟਾਟ ਸ਼ੁਟਸ(ਖੁਫੀਆ ਵਿਭਾਗ)ਇਹਨਾ ਇਸਲਾਮਿਸਟਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣੂ ਸੀ.ਐਸਨ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਤੌ ੫ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋ 2,16 ਸਾਲਾ ਸਲਾਫਿਸਟਾ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ.ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਘਟਨਾ ਲਈ ਸਿਰਫ ਇਹ 2 ਨੌਜਵਾਨ ਹੀ ਨਹੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ.ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀਆ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ.ਐਸਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਪੁਲੀਸ ਮੁੱਖੀ ਵੱਲੋ ਇਸ ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਾਰ ਦਿੱੱਤਾ ਹੈ.ਨੌਰਥ ਰਾਈਨ ਵੈਸਟਫਾਲਨ ਸਟੇਟ ਦੇ ਸ਼ਟਾਟ ਸ਼ੁਟਸ(ਖੁਫੀਆ ਵਿਭਾਗ) ਨੂੰ ਪਹਿਲਾ ਤੌ ਹੀ ਇਹਨਾ ਦੇ ਅਤੰਕੀ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਸ਼ੱਕ ਸੀ.ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਨੌਰਥ ਰਾਈਨ ਵੈਸਟਫਾਲਨ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਵੱਲੋ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ.ਹੁਣ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਂਚ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੋਨੋ ਖੁੱਦ ਅੱਤਵਾਦੀ ਘਟਨਾ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਤ ਹੋਏ ਹਨ ਜਾ ਕਿਸੇ ਅਤੰਕੀ ਗਰੁੱਪ ਵੱਲੋ ਉਸਕਾਏ ਗਏ ਹਨ.ਕਿਵੇ ਅਤੇ ਕਿਸ ਹੱਦ ਤੱਕ ਇਹ ਜਿਹਾਦ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਤ ਹਨ.ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਾਫ ਸੁੱਥਰੇ ਢੰਗ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ.ਦੋਵਾ ਦੋਸ਼ੀਆ ਵੱਲੋ ਬੀਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਐਸਨ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਹੋ ਰਹੇ ਵਿਵਹਾ ਸਮਾਗਮ ਤੌ ਬਾਅਦ ਬੰਬ ਧਮਾਕਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ.ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਜਖਮੀ ਹੋਏ,ਜਿਹਨਾ ਵਿੱਚੋ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਗ੍ਰਥੀ ਸਾਹਿਬਾਨ ਭਾਈ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਜੀ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜਖਮੀ ਹੋਏ.ਜੋ ਹੁਣ ਤੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹਨ.ਐਸਨ ਦੇ ਪੁਲੀਸ ਮੁੱਖੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਗਰ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਜਿਆਦਾ ਲੋਕ ਹੁੰਦੇ ਤਾ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਸੀ.ਦੋਵੇ ਦੌਸ਼ੀ ਜਰਮਨ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਹੋਏ ਹਨ.ਸਟੇਟ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਗੱਲ ਤੌ ਭੈਅਭੀਤ ਹਨ ਕਿ ਸਾਡੇ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਵਧੇ ਫੁਲੇ ਬੱਚੇ ਬੰਬ ਤਿਆਰ ਕਰਕਿ ਦੂਸਰੇਆ ਦੀਆ ਜਿੰਦਗੀਆ ਲਈ ਖਤਰਾ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ.ਦੋਵਾ ਵਿੱਚੋ ਇੱਕ ਦੌਸ਼ੀ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਖੁੱਦ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪੁਲੀਸ ਅੱਗੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ.ਅਤੇ ਦੂਸਰੇ ਨੂੰ ਲੌਕਾ ਤੌ ਮਿੱਲੀ ਸੂਚਨਾ ਮੁਤਾਬਕ ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿੱਤਾ ਦੇ ਘਰੋ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ.ਦੋਵਾ ਦੌਸ਼ੀਆਂ ਨੇ ਦੌਸ਼ ਤਾ ਮੰਨਿਆ ਹੈ,ਪਰ ਕਾਰਨ ਨਹੀ ਦੱਸ ਰਹੇ.ਘਟਨਾ ਤੌ ਕੁੱਜ ਸਮਾ ਬਾਅਦ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਹੋਣ ਤੌ ਇੰਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ.ਪਰ ਇਹਨਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀਆਂ ਤੌ ਬਾਅਦ ਜਾਂਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਜਾਰੀ ਹੈ.ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਸ਼ਰਮ ਆਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੌ ਸੇਧ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ,ਕਿ ਕਦੀ ਇਤਨੀ ਜਲਦੀ ਸਿੱਖਾ ਨੂੰ ਇੰਨਸਾਫ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਿੱਲ ਪਾਏਗਾ


Related News

 • ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ, ਟਾਈਟਲਰ ਤੇ ਸੱਜਣ ਦੇ ਪੁਤਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੰਕੇਤਕ ਫਾਂਸੀ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾ ਅੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨਰੈਣੂ ਦੀ ਮਰੀ ਆਤਮਾ ਹੋਈ ਉਜਾਗਰ.ਜਰਮਨ ਦੀ ਹੈਸਨ ਸਟੇਟ ਦੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾ ਉਪਰ ਲੱਗੀ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੌ ਬਾਅਦ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰਾ ਦੀ ਜਰਮਨ ਦੇ ਨਰੈਣੂਆਂ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ਗੁੰਡੇਆਂ ਵੱਲੋ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਕੁੱਟਮਾਰ.ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀ ਬਖਸ਼ਿਆ ਗਿਆ
 • 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾ ਲਈ ਕਾਲਾ ਦਿਨ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ,ਜਰਮਨ ਦੇ ਸਿੱਖਾ ਵੱਲੋ ਭਾਰਤੀ ਕੌਸਲੇਟ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਮੁਜਾਹਿਰਾ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਤੇ ਕਾਬਜ ਮਸੰਦਾ ਨੇ ਇੰਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ
 • ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾ ਦਾ ੲਿਤਹਾਸ ੲਿਕ ਕੜਵੀ ਸਚਾੲੀ
 • ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੱਸਦੇ ਸਮੂਹ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਘੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦਿਹਾੜੇ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ
 • ਸ੍ਰ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਹਲ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਦੇ ਗਏ ਹਨ.ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਅਤੇ ਕੋਹਲੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ
 • ਜਰਮਨੀ ਲੋਕ ਇਨਸਾਫ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ –ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੱਡਾ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *