ਪੁਲਿਸ ਛਾਪੇਆਂ ਵਿੱਚ ਫੜੇ ਗਏ ਬਰਸਲਸ ਦੇ ਹਮਲਾਵਰ

304

22 ਮਾਰਚ ਦੇ ਬਰਸਲਸ ਹਮਲੇਆਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ . ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਛਾਪੇ ਮਾਰੇ . ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਜਾਨ ਕੇਰੀ ਵੀ ਬਰਸਲਸ ਪਹੁੰਚੇ .

ਬੈਲਜਿਅਮ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਅਤੇ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਦੇ ਮੁੱਖਆਲਾ ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਜਿਹਾਦੀ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ 31 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਗਈ ਹੈ . ਇਸ ਆਤੰਕੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ . ਈਊ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਨਾਟੋ ਦਾ ਮੁੱਖਆਲਾ ਵੀ ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹੀ ਹੈ . ਆਤੰਕੀ ਸਮੂਹ ਤਥਾਕਥਿਤ ਇਸਲਾਮੀਕ ਸਟੇਟ ਨੇ ਇਸ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰੀ ਲਈ ਹੈ .
ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਜਾਨ ਕੇਰੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਮੁਸ਼ਕਲ ਘੜੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਇੱਕ ਜੁੱਟਤਾ ਵਿਖਾਉਣ ਲਈ ਬਰਸਲਸ ਪੁੱਜੇ ਹਨ . ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦੇਣ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕੇਰੀ ਈਊ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਠਕਾਂ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ .

ਇਹਨਾ ਹਮਲੀਆਂ ਨੇ ਯੂਰੋਪ ਵਿੱਚ ਮੰਡਰਾਦੇ ਜਿਹਾਦੀ ਹਮਲੇਆਂ ਦੇ ਖਤਰੇਆਂ ਦੇ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚਿਆ ਹੈ . ਕੇਵਲ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਫ਼ਰਾਂਸ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਪੇਰੀਸ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਸਿਲਸਿਲੇਵਾਰ ਬੰਬ ਹਮਲੇਆਂ ਵਿੱਚ 130 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ ਸੀ .
ਫ਼ਰਾਂਸ ਦੇ ਗ੍ਰਹ ਮੰਤਰੀ ਬੇਰਨਾਰਡ ਕਾਜੇਨਾਏਵ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪੈਰਸ ਤੌ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ , ਜੋ ਫ਼ਰਾਂਸ ਵਿੱਚ ਹਮਲਾ ਕਰਣ ਦੀ ਕਾਫ਼ੀ ਅੱਗੇ ਤੱਕ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਪੈਰਸ ਅਤੇ ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਹਮਲੀਆਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਸੰਬੰਧ ਨਹੀਂ ਸਥਾਪਤ ਹੋਇਆ ਹੈ , ਲੇਕਿਨ ਕਾਜੇਨਾਏਵ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਆਦਮੀ ਇੱਕ ਆਤੰਕੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇਆ ਹੈ ਜੋ ਦੇਸ਼ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ .

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੁੱਖ ਆਰੋਪੀ ਸਾਲਾਹ ਅਬਦੇਸਸਲਾਮ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਬਰਸਲਸ ਤੌ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ , ਜਿਸਦੇ ਕੁੱਝ ਹੀ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹਮਲਾ ਹੋਇਆ . ਪੈਰਸ ਹਮਲੇਆਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੌ ਪਿਛਲੇ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਤੌ ਪੁਲਿਸ ਅਬਦੇਸਸਲਾਮ ਨੂੰ ਖੋਜ ਰਹੀ ਸੀ . ਪੈਰਸ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਵਲ ਉਹੀ ਜਿਉਦਾ ਬੱਚ ਕਿ ਭੱਜਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਿਹਾ ਸੀ . ਅਬਦੇਸਸਲਾਮ ਦੇ ਵਕੀਲ ਸਵੇਨ ਮੇਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਮੁਵੱਕਿਲ ਨੂੰ ਬਰਸਲਸ ਹਮਲੇਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਤੌ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ . ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜਹਾਜ਼ ਰਾਹੀ ਭਾਰਤ ਵਾਪਸ ਲਿਆਇਆ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ .

ਇਸ ਵਿੱਚ ਬੈਲਜਿਅਮ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਅਬਦੇਸਸਲਾਮ ਨੂੰ ਫੜ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਨਾਕਾਮ ਰਹੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਹਰ ਤਰਫ ਹੋ ਰਹੀ ਆਲੋਚਨਾ ਦੇ ਚਲਦੇ ਬੈਲਜਿਅਮ ਦੇ ਗ੍ਰਹ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਕਾਨੂਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਇਸਤੀਫਾ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਚਾਰਲਸ ਮਿਸ਼ੇਲ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ .
ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਮਾਲਬੀਕ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਬੰਬ ਵਿਸਫੋਟ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਦੋਨਾਂ ਭਾਈ ਇਬ੍ਰਾਹੀਮ ਅਤੇ ਖਾਲਿਦ ਅਲ ਬਕਰਾਵੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਉਡਾਅ ਲਿਆ ਸੀ . ਬੈਲਜਿਅਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਹੁਣ ਕੈਪ ਪਹਿਨੇ ਅਤੇ ਵੱਡਾ ਬੈਗ ਲਈ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੈ . ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਹੋਏ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਪਹਿਚਾਣ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ ਹੈ .

ਅਮਰੀਕੀ ਟੀਵੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਐਨਬੀਸੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਲ ਬਕਰਾਵੀ ਭਰਾਵਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਆਤੰਕਵਾਦੀ ਡਾਟਾਬੇਸ ਵਿੱਚ ਸੰਭਾਵਿਕ ਆਤੰਕੀ ਖਤਰੇ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ . ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਆਤੰਕਰੋਧੀ ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੈ .

ਬੈਲਜਿਅਮ ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਆਤੰਕੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹਾ ਘੱਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ , ਲੇਕਿਨ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਫੌਜ ਦੀ ਹਾਜਰੀ ਵੇਖੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ . ਬਰਸਲਸ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 40 ਵੱਖ ਵੱਖ ਰਾਸ਼ਟਰੀਅਤਾ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਮਰੇ ਜਾਂ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋਏ ਹਨ .


Related News

 • ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ, ਟਾਈਟਲਰ ਤੇ ਸੱਜਣ ਦੇ ਪੁਤਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੰਕੇਤਕ ਫਾਂਸੀ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾ ਅੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨਰੈਣੂ ਦੀ ਮਰੀ ਆਤਮਾ ਹੋਈ ਉਜਾਗਰ.ਜਰਮਨ ਦੀ ਹੈਸਨ ਸਟੇਟ ਦੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾ ਉਪਰ ਲੱਗੀ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੌ ਬਾਅਦ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰਾ ਦੀ ਜਰਮਨ ਦੇ ਨਰੈਣੂਆਂ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ਗੁੰਡੇਆਂ ਵੱਲੋ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਕੁੱਟਮਾਰ.ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀ ਬਖਸ਼ਿਆ ਗਿਆ
 • 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾ ਲਈ ਕਾਲਾ ਦਿਨ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ,ਜਰਮਨ ਦੇ ਸਿੱਖਾ ਵੱਲੋ ਭਾਰਤੀ ਕੌਸਲੇਟ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਮੁਜਾਹਿਰਾ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਤੇ ਕਾਬਜ ਮਸੰਦਾ ਨੇ ਇੰਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ
 • ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾ ਦਾ ੲਿਤਹਾਸ ੲਿਕ ਕੜਵੀ ਸਚਾੲੀ
 • ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੱਸਦੇ ਸਮੂਹ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਘੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦਿਹਾੜੇ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ
 • ਸ੍ਰ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਹਲ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਦੇ ਗਏ ਹਨ.ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਅਤੇ ਕੋਹਲੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ
 • ਜਰਮਨੀ ਲੋਕ ਇਨਸਾਫ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ –ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੱਡਾ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *