ਬਰੁਸਲਸ ਹਮਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਯੂਰੋਪ ਦੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇਆ ਉੱਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧੀ

1458669865-2662

ਬਰੁਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਆਤੰਕਵਾਦੀ ਧਮਾਕੇਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨਾ ਸਿਰਫ ਜਰਮਨੀ ਸਗੋਂ ਪੂਰੇ ਯੂਰੋਪ ਦੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇਆ ਉੱਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਯੂਰੋਪ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਵੱਡੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇਆ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਮਾਰ ਜਰਮਨੀ ਦਾ ਫਰੇਂਕਫਰਟ ਏਅਰਪੋਰਟ , ਲੰਦਨ ਦਾ ਹੀਥਰੋ ਹਵਾਈ ਅੱਡਾ ਅਤੇ ਪੈਰਸ ਦੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਜਿੱਥੇ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ , ਲੇਕਿਨ ਧਮਾਕੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉੱਥੇ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਜਰਮਨੀ ਦੇ ਫਰੇਂਕਫਰਟ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪੁਲਸਕਰਮੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ । ਛੋਟੀਆ – ਛੋਟੀਆ ਚੀਜਾਂ ਉੱਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ । ਸਭਤੋਂ ਅਹਿਮ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਹਤਿਆਰਬੰਦ ਪੁਲਿਸ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ , ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਸੀ । ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਦਰਅਸਲ , ਏਅਰਪੋਰਟ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਹਿੱਸੀਆਂ ਨੂੰ ਜੋੜਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਯੂਰੋਪੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇਆ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਯੂਰੋਪ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਖੁੱਲੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਮਨਾਹੀ ਦੇ ਕਿਤੇ ਵੀ ਜਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ , ਲੇਕਿਨ ਬਰੁਸੇਲਸ ਹਮਲੀਆਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅਚਾਨਕ ਉਹ ਬੰਦਿਸ਼ਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।
ਯੂਰੋਪ ਦੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇਆ ਉੱਤੇ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਚੈਕਇਨ ਤੱਕ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਕਿਤੇ – ਕਿਤੇ ਤਾਂ ਟਰਾਂਜਿਟ ਏਰਿਆ ਤੱਕ ਵੀ ਲੋਕ ਚਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਉੱਥੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੈਕਿੰਗ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਸਮਝਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾ ਧਮਾਕੇਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੱਭ ਕੁੱਝ ਬਦਲਨ ਵਾਲਾ ਹੈ । ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਇੱਕ ਖਾਸ ਸਥਾਨ ਤੌ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਜਾਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਜੇ ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਜਲਦਬਾਜੀ ਹੋਵੇਗੀ , ਲੇਕਿਨ ਇਹ ਵੀ ਵੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਚੀਜਾਂ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵੱਧਦੀਆਂ ਹਨ ।


Related News

 • ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ, ਟਾਈਟਲਰ ਤੇ ਸੱਜਣ ਦੇ ਪੁਤਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੰਕੇਤਕ ਫਾਂਸੀ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾ ਅੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨਰੈਣੂ ਦੀ ਮਰੀ ਆਤਮਾ ਹੋਈ ਉਜਾਗਰ.ਜਰਮਨ ਦੀ ਹੈਸਨ ਸਟੇਟ ਦੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾ ਉਪਰ ਲੱਗੀ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੌ ਬਾਅਦ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰਾ ਦੀ ਜਰਮਨ ਦੇ ਨਰੈਣੂਆਂ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ਗੁੰਡੇਆਂ ਵੱਲੋ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਕੁੱਟਮਾਰ.ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀ ਬਖਸ਼ਿਆ ਗਿਆ
 • 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾ ਲਈ ਕਾਲਾ ਦਿਨ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ,ਜਰਮਨ ਦੇ ਸਿੱਖਾ ਵੱਲੋ ਭਾਰਤੀ ਕੌਸਲੇਟ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਮੁਜਾਹਿਰਾ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਤੇ ਕਾਬਜ ਮਸੰਦਾ ਨੇ ਇੰਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ
 • ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾ ਦਾ ੲਿਤਹਾਸ ੲਿਕ ਕੜਵੀ ਸਚਾੲੀ
 • ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੱਸਦੇ ਸਮੂਹ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਘੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦਿਹਾੜੇ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ
 • ਸ੍ਰ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਹਲ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਦੇ ਗਏ ਹਨ.ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਅਤੇ ਕੋਹਲੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ
 • ਜਰਮਨੀ ਲੋਕ ਇਨਸਾਫ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ –ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੱਡਾ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *