ਬਰਸਲਸ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ 34 ਦੀ ਮੌਤ , IS ਨੇ ਲਈ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ

b
ਯੂਰੋਪੀ ਦੇਸ਼ ਬੇਲਜਿਅਮ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਬਰਸਲ‍ਸ ਦੇ ਜੈਵਨਟੇਮ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਦੋ ਬੰਬ ਧਮਾਕੇ ਹੋਏ । ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 34 ਦੇ ਮਾਰੇ ਜਾਣ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ । ਜਦੋਂ ਕਿ 35 ਲੋਗ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜਖਮੀ ਹੋਏ । ਹਾਲਾਤ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜਰ ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹਾਈ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਤੀਹਾਂਗੇ ਨਿਊਕਲਿਅਰ ਪਾਵਰ ਪਲਾਂਟ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਜਾਂਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਫਿਲਹਾਲ ਇਸਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਜੁਟੇ ਹਨ ।ਦੱਸ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਕਿ ਬੈਲਜਿਅਮ ਹੁਣ IS ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਆਤੰਕੀ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਮੁਖੀ ਅਬੂ – ਬਕੇ – ਅਲ ਬਗਦਾਦੀ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦੇ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੈਲਜਿਅਮ IS ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਹੈ । ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਉਹ ਪੂਰੇ ਯੂਰੋਪ ਵਿੱਚ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਬਣੇਗੀ ।

ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਬਰਸਲਸ ਏਅਰਪੋਰਟ ਨੇ ਹੇਲਪਲਾਇਨ ਨੰਬਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ । ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇਸ ਹਮਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤਿੱਖੀਆ ਪ੍ਰਤੀਕਰਿਆਵਾਂ, ਸੋਗ , ਆਲੋਚਨਾਵਾਂ ਅਤੇ ਮਦਦ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਹੋਈ ।

ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਦੁਖਦਾਈ ਘਟਨਾਕਰਮ ਉੱਤੇ ਸੋਗ ਜਤਾਇਆ । ਮਾਇਕਰੋ ਬਲਾਗਿੰਗ ਸਾਇਟ ਟਵੀਟਰ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਗਏ ਅਤੇ ਜਖਮੀ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਾ ਵਿਅਕਤ ਕੀਤੀ ।PM ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਹਮਲੇ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੀਆਂ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਵਧੀਆ ਹਨ । ਉਥੇ ਹੀ , ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਵਿਰੋਧੀ ਦਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੋਨਿਆ ਗਾਂਧੀ ਅਤੇ ਉਪ-ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਵੀ ਬਰਸਲਸ ਹਮਲੇ ਉੱਤੇ ਦੁੱਖ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ।

ਬਰੀਟੀਸ਼ PM ਡੇਵਿਡ ਕੈਮਰੂਨ ਵੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਖਬਰ ਨਾਲ ਹੈਰਤ ਵਿੱਚ ਆ ਗਏ । ਬੈਲਜਿਅਮ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਿੱਤੀ । ਉਥੇ ਹੀ , ਫ਼ਰਾਂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਮਲਾ ਭਲੇ ਹੀ ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੋ , ਲੇਕਿਨ ਆਂਤਕੀਆਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨੇ ਉੱਤੇ ਪੂਰਾ ਯੂਰੋਪ ਹੈ ।

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਰਾਕ ਓਬਾਮਾ ਨੇ ਵੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਨਿੰਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬੈਲਜਿਅਮ ਨੂੰ ਮਦਦ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦਵਾਇਆ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ , ਬੇਲਜਿਅਮ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨੇ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਕਾਇਰਾਨਾ ਅਤੇ ਹਿੰਸਕ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ।

ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਹੈਵਾਨਿਅਤ ਅਤੇ ਬੇਰਹਿਮੀ ਦਾ ਜਾਣ ਪਹਿਚਾਣ ਦੇਕੇ ਕੁਹਰਾਮ ਮਚਾਣ ਵਾਲੇ ਕੁੱਖਾਤ ਚਰਮਪੰਥੀ ਆਤੰਕੀ ਸੰਗਠਨ ਇਸਲਾਮੀਕ ਸਟੇਟ ( IS ) ਨੇ ਇਹਨਾ ਹਮਲੀਆਂ ਦੀ ਜਿੰਮਦਾਰੀ ਲਈ ਹੈ ।

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਹਮਲੇ ਦੇ ਸ਼ੱਕੀ ਫਿਦਾਈਨ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ , ਜੋ ਪੈਰਸ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸ਼ੱਕੀ ਹਨ । ਅਤੰਕੀਆ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਜਿਮ ਲਾਚਰਾਊ ਅਤੇ ਮੋਹੰਮਦ ਅਬਰਿਨੀ ਹਨ


Related News

 • ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ, ਟਾਈਟਲਰ ਤੇ ਸੱਜਣ ਦੇ ਪੁਤਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੰਕੇਤਕ ਫਾਂਸੀ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾ ਅੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨਰੈਣੂ ਦੀ ਮਰੀ ਆਤਮਾ ਹੋਈ ਉਜਾਗਰ.ਜਰਮਨ ਦੀ ਹੈਸਨ ਸਟੇਟ ਦੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾ ਉਪਰ ਲੱਗੀ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੌ ਬਾਅਦ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰਾ ਦੀ ਜਰਮਨ ਦੇ ਨਰੈਣੂਆਂ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ਗੁੰਡੇਆਂ ਵੱਲੋ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਕੁੱਟਮਾਰ.ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀ ਬਖਸ਼ਿਆ ਗਿਆ
 • 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾ ਲਈ ਕਾਲਾ ਦਿਨ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ,ਜਰਮਨ ਦੇ ਸਿੱਖਾ ਵੱਲੋ ਭਾਰਤੀ ਕੌਸਲੇਟ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਮੁਜਾਹਿਰਾ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਤੇ ਕਾਬਜ ਮਸੰਦਾ ਨੇ ਇੰਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ
 • ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾ ਦਾ ੲਿਤਹਾਸ ੲਿਕ ਕੜਵੀ ਸਚਾੲੀ
 • ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੱਸਦੇ ਸਮੂਹ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਘੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦਿਹਾੜੇ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ
 • ਸ੍ਰ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਹਲ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਦੇ ਗਏ ਹਨ.ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਅਤੇ ਕੋਹਲੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ
 • ਜਰਮਨੀ ਲੋਕ ਇਨਸਾਫ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ –ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੱਡਾ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *