ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਅਤੇ ਮੇਟਰੋ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ

a

ਬਰਸਲਸ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 23 ਆਦਮੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ . ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ . ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਅਤੇ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ ਕਰਕਿ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ .

ਬਰਸੇਲਸ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 23 ਆਦਮੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਲੋਕ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋਏ ਹਨ . ਟੀਵੀ ਚੈਨਲ ਆਰਟੀਬੀਐਫ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲਾ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 10 ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ 30 ਜਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ ਹਨ . ਵੀਆਰਟੀ ਚੈਨਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੇਲਬੀਕ ਮੇਟਰੋ ਧਮਾਕੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਦਸ ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਹਨ . ਧਮਾਕੇਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਵੇਂਟੇਮ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਜਾ ਰਹੇ ਜਹਾਜਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜੀ ਜਗ੍ਹਾ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ .

ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਬੇਲਗਾ ਨੇ ਰਾਜਸੀ ਗਵਰਨਰ ਲੋਡੇਵਿਕ ਡੇ ਵਿੱਟੇ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਖੇਤਰੀ ਆਫਤ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ . ਸਬੰਧਤ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹੁਣ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੰਕਟ ਪਰਬੰਧਨ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਕਾਰਵਾਈਆ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ . ਬਰਸਲਸ ਏਅਰਪੋਰਟ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਨਾ ਆਉਣ ਅਤੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ਦੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਬਚਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ .

ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਰਾਇਟਰਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਡਿਪਾਰਚਰ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਧਮਾਕੇ ਹੋਏ . ਏਜੰਸੀ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਰਨ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ .

ਬੇਲਜਿਅਨ ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਬੇਲਗਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਧਮਾਕੇ ਤੌ ਪਹਿਲਾਂ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਸੁਣੀ ਗਈ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਲੋਕ ਅਰਬੀ ਬੋਲ ਰਹੇ ਸਨ . ਇੱਕ ਧਮਾਕਾ ਅਮੈਰਿਕਨ ਏਅਰਲਾਇੰਸ ਦੇ ਕਾਊਂਟਰ ਦੇ ਕੋਲ ਹੋਇਆ .

ਬਰਸਲਸ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਦੇ ਮੁੱਖਆਲਾ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਇੱਕ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਵੀ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ ਹੈ . ਇਹ ਧਮਾਕਾ ਮੇਲਬੀਕ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਜੋ ਯੂਰੋਪੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਇਮਾਰਤ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ . ਬਰਸਲਸ ਦੀ ਸਿਟੀ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਏਜੰਸੀ ਸਟੀਬ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ ਕਰਕਿ ਸਾਰੇ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ .


Related News

 • ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਬਾਬਾ ਮੱਖਣ ਸ਼ਾਹ ਲੁਬਾਣਾ’ ਯਾਕੋਮੋ ਵਿਖੇ ਸ਼ਹੀਦੀ ਸਮਾਗਮ 25 ਅਤੇ 26 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ
 • ਸ਼ੇਰੇ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਾ ਫਰੈਕਫੋਰਟ
 • ਸਾਡੇ ਗੁਰਦੁਵਾਰਿਆ ਨੂੰ ਅੱਜ ਚਿੱਚੜ ਚਿੱਮੜੇ ਹਨ
 • ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਅੰਦਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਸਿੱਖਾਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਅਵਾਜ ਉਠਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀਹੈ.
 • ਸਿਆਸਤ ਵਿੱਚ ਨਫਰਤ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤਾ ਹੈ ਹੀ-ਹੁਣ ਸਾਡੇ ਗੁਰਦੁਵਾਰੇਆਂ ਵਿੱਚ ਨਫਰਤ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦਾ ਬੋਲਬਾਲਾ-ਸਿੱਖ ਸੰਗਤਾ ਨੂੰ ਸੁਚੇਤ ਹੋਣ ਲਈ ਬੇਨਤੀ
 • ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਲਈ ਨਵੀਂ ਚੁਣੌਤੀ ! ਸਿੱਖ ਸਿਆਸਤ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਬਦਲ ਦੇ ਆਸਾਰ
 • ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋ ਸਮੁੱਚੇ ਸਿੱਖ ਜਗਤ ਨੂੰ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਉੱਤਸਵ ਦੀਆਂ ਲੱਖ ਲੱਖ ਵਧਾਈਆਂ ਹੋਵਣ ਜੀ
 • ਹਰਿ ਕੇ ਸੰਤ ਨ ਅਾਖੀਅਹਿ ਬਾਨਾਰਸਿ ਕੇ ਠਗ।
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *