ਬਰਸਲਸ ਵਿੱਚ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਅਤੇ ਮੇਟਰੋ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ

a

ਬਰਸਲਸ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 23 ਆਦਮੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ . ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ . ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਅਤੇ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ ਕਰਕਿ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ .

ਬਰਸੇਲਸ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 23 ਆਦਮੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਲੋਕ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋਏ ਹਨ . ਟੀਵੀ ਚੈਨਲ ਆਰਟੀਬੀਐਫ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲਾ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਧਮਾਕੇਆ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੌ ਘੱਟ 10 ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ 30 ਜਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ ਹਨ . ਵੀਆਰਟੀ ਚੈਨਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੇਲਬੀਕ ਮੇਟਰੋ ਧਮਾਕੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਦਸ ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਹਨ . ਧਮਾਕੇਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਵੇਂਟੇਮ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਜਾ ਰਹੇ ਜਹਾਜਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜੀ ਜਗ੍ਹਾ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ .

ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਬੇਲਗਾ ਨੇ ਰਾਜਸੀ ਗਵਰਨਰ ਲੋਡੇਵਿਕ ਡੇ ਵਿੱਟੇ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਖੇਤਰੀ ਆਫਤ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ . ਸਬੰਧਤ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹੁਣ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੰਕਟ ਪਰਬੰਧਨ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਕਾਰਵਾਈਆ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ . ਬਰਸਲਸ ਏਅਰਪੋਰਟ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਨਾ ਆਉਣ ਅਤੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ਦੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਬਚਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ .

ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਰਾਇਟਰਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਡਿਪਾਰਚਰ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਧਮਾਕੇ ਹੋਏ . ਏਜੰਸੀ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਰਨ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ .

ਬੇਲਜਿਅਨ ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਬੇਲਗਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਧਮਾਕੇ ਤੌ ਪਹਿਲਾਂ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਸੁਣੀ ਗਈ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਲੋਕ ਅਰਬੀ ਬੋਲ ਰਹੇ ਸਨ . ਇੱਕ ਧਮਾਕਾ ਅਮੈਰਿਕਨ ਏਅਰਲਾਇੰਸ ਦੇ ਕਾਊਂਟਰ ਦੇ ਕੋਲ ਹੋਇਆ .

ਬਰਸਲਸ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਦੇ ਮੁੱਖਆਲਾ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਇੱਕ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਵੀ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ ਹੈ . ਇਹ ਧਮਾਕਾ ਮੇਲਬੀਕ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਜੋ ਯੂਰੋਪੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਇਮਾਰਤ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ . ਬਰਸਲਸ ਦੀ ਸਿਟੀ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਏਜੰਸੀ ਸਟੀਬ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ ਕਰਕਿ ਸਾਰੇ ਮੇਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ .


Related News

 • ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ, ਟਾਈਟਲਰ ਤੇ ਸੱਜਣ ਦੇ ਪੁਤਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੰਕੇਤਕ ਫਾਂਸੀ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾ ਅੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨਰੈਣੂ ਦੀ ਮਰੀ ਆਤਮਾ ਹੋਈ ਉਜਾਗਰ.ਜਰਮਨ ਦੀ ਹੈਸਨ ਸਟੇਟ ਦੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾ ਉਪਰ ਲੱਗੀ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੌ ਬਾਅਦ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰਾ ਦੀ ਜਰਮਨ ਦੇ ਨਰੈਣੂਆਂ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ਗੁੰਡੇਆਂ ਵੱਲੋ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਕੁੱਟਮਾਰ.ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀ ਬਖਸ਼ਿਆ ਗਿਆ
 • 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾ ਲਈ ਕਾਲਾ ਦਿਨ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ,ਜਰਮਨ ਦੇ ਸਿੱਖਾ ਵੱਲੋ ਭਾਰਤੀ ਕੌਸਲੇਟ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਮੁਜਾਹਿਰਾ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਤੇ ਕਾਬਜ ਮਸੰਦਾ ਨੇ ਇੰਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ
 • ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾ ਦਾ ੲਿਤਹਾਸ ੲਿਕ ਕੜਵੀ ਸਚਾੲੀ
 • ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੱਸਦੇ ਸਮੂਹ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਘੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦਿਹਾੜੇ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ
 • ਸ੍ਰ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਹਲ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਦੇ ਗਏ ਹਨ.ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਅਤੇ ਕੋਹਲੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ
 • ਜਰਮਨੀ ਲੋਕ ਇਨਸਾਫ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ –ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੱਡਾ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *