ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਉੱਤੇ ਤੁਰਕੀ ਅਤੇ ਈਊ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਹਿਮਤੀ

0,,19126283_301,00

ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਅਤੇ ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਸਮਾਧਾਨ ਲਈ ਸਹਿਮਤੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ . ਬਰਸੇਲਸ ਵਿੱਚ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਦੇ 28 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਸਮੇਲਨ ਨੇ ਦੋਨਾਂ ਪੱਖਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਸਮੱਝੌਤੇ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ .

ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਯੂਰੋਪੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਅਤੇ ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਬਾਤ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸਹਿਮਤੀ ਨੂੰ ਸਿਧਾਂਤਕ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ , ਜਿਸਨੂੰ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਡੋਨਾਲਡ ਟੁਸਕ ਨੇ ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਅਹਮਤ ਦਾਵੁਤੋਗਲੂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ .
ਇਸ ਸੁਲਾਹ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਹੈ ਕਿ ਗਰੀਸ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਅਨਿਯਮਿਤ ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਤੁਰਕੀ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ . ਇਹ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਇਸ ਐਤਵਾਰ 20 ਮਾਰਚ ਤੌ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ . ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਛੇਤੀ ਹੀ ਅਨਿਯਮਿਤ ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਸਕੇਗੀ . ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਗਰੀਸ ਵਲੋਂ ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ 4 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੌ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ .

ਸਿਖਰ ਭੇਂਟ ਦੇ ਅੰਤ ਲਈ ਤਿਆਰ ਸਮਾਪਤ ਬਿਆਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਨੇ ਤੁਰਕੀ ਵਲੋਂ 72000 ਸੀਰਿਆਈ ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਲੈਣ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ . ਜੇਕਰ ਇਹ ਗਿਣਤੀ ਵੱਧਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ .
ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਜੂਹਾ ਸਿਪਿਲਾ ਨੇ ਸਿਖਰ ਭੇਂਟ ਤੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਸੰਕਟ ਦੇ ਸਮਾਧਾਨ ਉੱਤੇ ਸੁਲਾਹ ਉੱਤੇ ਸਹਿਮਤੀ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ .

ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ ਦੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਪ੍ਰਤਿਨਿੱਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਰਕੀ ਨੇ ਸੁਲਾਹ ਦੇ ਅੰਤਮ ਮਸੌਦੇ ਨੂੰ ਸਹਿਮਤੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਸੀ . ਇਸਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਨਾਲ ਈਊ ਮੈਂਬਰੀ ਗੱਲ ਬਾਤ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜੂਨ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਸਰਕਾਰੀ ਬਜਟ ਅਤੇ ਦੂੱਜੇ ਵਿੱਤੀ ਸੰਸਾਧਨਾਂ ਉੱਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ . ਮੈਂਬਰੀ ਗੱਲ ਬਾਤ ਦੇ ਇਸ ਹਿੱਸੇ ਉੱਤੇ ਈਊ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਸਾਇਪ੍ਰਸ ਨੂੰ ਵੀਟੋ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ . ਈਊ ਦੇ ਪ੍ਰਤਿਨਿੱਧੀ ਇੱਕ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਰਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਬਣਾਉਣਗੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਈ ਤੁਰਕੀ ਨੂੰ ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦੇ ਸਿਲਸਿਲੇ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤੀ ਮਦਦ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ .


Related News

 • ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ, ਟਾਈਟਲਰ ਤੇ ਸੱਜਣ ਦੇ ਪੁਤਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੰਕੇਤਕ ਫਾਂਸੀ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾ ਅੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨਰੈਣੂ ਦੀ ਮਰੀ ਆਤਮਾ ਹੋਈ ਉਜਾਗਰ.ਜਰਮਨ ਦੀ ਹੈਸਨ ਸਟੇਟ ਦੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾ ਉਪਰ ਲੱਗੀ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੌ ਬਾਅਦ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰਾ ਦੀ ਜਰਮਨ ਦੇ ਨਰੈਣੂਆਂ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ਗੁੰਡੇਆਂ ਵੱਲੋ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਕੁੱਟਮਾਰ.ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀ ਬਖਸ਼ਿਆ ਗਿਆ
 • 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾ ਲਈ ਕਾਲਾ ਦਿਨ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ,ਜਰਮਨ ਦੇ ਸਿੱਖਾ ਵੱਲੋ ਭਾਰਤੀ ਕੌਸਲੇਟ ਫਰੈਕਫੋਰਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਮੁਜਾਹਿਰਾ
 • ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਿੱਖ ਸੈਟਰ ਤੇ ਕਾਬਜ ਮਸੰਦਾ ਨੇ ਇੰਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ
 • ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾ ਦਾ ੲਿਤਹਾਸ ੲਿਕ ਕੜਵੀ ਸਚਾੲੀ
 • ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੱਸਦੇ ਸਮੂਹ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਘੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦਿਹਾੜੇ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ
 • ਸ੍ਰ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਹਲ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਦੇ ਗਏ ਹਨ.ਅਦਾਰਾ ਜਾਗੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਅਤੇ ਕੋਹਲੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ
 • ਜਰਮਨੀ ਲੋਕ ਇਨਸਾਫ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ –ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੱਡਾ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *