ਅਸੀ ਕਿਧਰ ਨੂੰ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾ ਅੱਜ ਕਿਸ ਡੇ ਹੈ- ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੋਹਲੀ

new-mum-with-her-new-born

ਜਾਗੀ ਮਾਨੁੱਖਤਾ(ਫਰੈਕਫੋਰਟ)- ਅੱਜ ਕਿਸ ਡੇ ਭਾਵ ਚੰਮੀ ਦਿਵਸ ਹੈ.ਲੌਕ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਚੰਮੀ ਦਿਵਸ ਦੀਆ ਵਧਾਈਆ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ.ਅੱਜ ਕਈਆ ਨੂੰਤਾ ਚੁੰਮੀ ਲੈਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿੱਲੂ. ਵਿਹਲਿਆ ਨੂੰ ਪਤਾ ਨਹੀ ਲੱਗਦਾ ਸਾਰਾ ਦਿਨ ਕੀ ਕਰੀਏ.ਦਿਨ ਬਿਤਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਦਿਨ ਦਾ ਕੌਈ ਨਾ ਕੌਈ ਨਾਮ ਰੱਖ ਲੈਦੇ ਹਨ.ਕੌਈ ਮੈਨੂੰ ਵੀ ਦੱਸੇ ਇਹ ਕਿਸ ਡੇ,ਕਿਸ ਲਈ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੀ.ਭਲਿਉ ਲੌਕੌ ਕਿਸ ਡੇ ਤਾ ਤੁਹਾਡਾ ਜਨਮ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹੈ.ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਨੀਆ ਤੇ ਆਉਣ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਕਿਸ ਤੁਹਾਡੀ ਮਾਂ ਨੇ ਕੀਤੀ, ਸਿਰਫ ਉਸ ਕਿਸ ਦਾ ਮਾਣ ਰੱਖੋ.ਚੰਗੇ ਇੰਨਸਾਨ ਬਣੋ,ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਬੌਲੀ,ਆਪਣੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਧਰਤੀ ਮਾਤਾ ਦਾ ਮਾਣ ਵਧਾਉ,ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਯਾਦ ਰੱਖੋ.ਦੁਨੀਆ ਤੁਹਾਡੇ ਤੇ ਮਾਣ ਕਰੇ.ਐਵੇ ਯੋਰਪੀਅਨ ਸਭਿਅਤਾ ਮਗਰ ਲੱਗ ਕਿ ਲੱਚਰਪਣ ਨਾ ਕਰੋ.ਸਿਆਣੇ ਬਣੋ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਬੇਗਾਨੀ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਫੋਨ,ਫੇਸਬੁੱਕ ਜਾ ਵੱਟਸ ਅੱਪ ਵਗੈਰਾ ਤੇ ਹੈਪੀ ਕਿਸ ਡੇ ਕਹਿ ਕਿ ਖੁਸ਼ ਹੋਵੋਗੇ ਤਾ ਅਗਰ ਤੁਹਾਡੀ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੱਲੋ ਹੈਪੀ ਕਿਸ ਡੇ ਦਾ ਸੁਨੇਹਿਆ ਆਵੇ ਤਾ ਅਫਸੋਸ ਨਾ ਕਰਿਉ.ਹਾ ਜੇਕਰ ਟਾਈਮ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿਨ ਦਾ ਕੌਈ ਨਾਮ ਹੀ ਰੱਖਣਾ ਹੈ ਤਾ ਚੰਗਾ ਰੱਖੋ.ਜਿਵੇ ਸੱਚ ਦਿਵਸ ਇਸ ਦਿਨ ਸੱਚ ਬੋਲੋ.ਤਾਮੀਜ ਦਿਵਸ ਇਸ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਬੱਤਮੀਜੀ ਨਾ ਕਰੋ.ਸਤਿਕਾਰ ਦਿਵਸ ਇਸ ਦਿਨ ਹਰ ਇੱਕ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਦਿਵਸ ਆਦਿ ਆਦਿ…….ਬਹੁਤ ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਹਨ ਜੋ ਤੁਸੀ ਹਰ ਦਿਨ ਕੌਈ ਨਾ ਕੌਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ.ਆਪਾ ਪਹਿਚਾਣੋ-ਬੰਦੇ ਖੋਜ ਦਿਲ ਹਰ ਰੋਜ ਨਾ ਫਿਰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਮਾਹੈ.


Related News

 • ਅੱਜ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦਰਬਾਰ ਓਫਨਬਾਖ ਵਿੱਖੇ ਹਫਤਾ ਵਾਰੀ ਦੀਵਾਨ ਵਿੱਚ ਗੁਰਦੁਵਾਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਨਵੀ ਬਣੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਸੰਗਤਾਂ ਵੱਲੋ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜੈਕਾਰੇਆਂ ਦੀ ਗੂੰਜ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ
 • ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ ਉਮਰਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ, ਸ਼ਿਲਪਾ, ਸ਼ਰਦ ਨੂੰ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ
 • ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ, ‘ਕੀ ‘ਪੱਗ ਬੰਨ੍ਹਣਾ’ ਜ਼ਰੂਰੀ ਜਾਂ ਸਿਰ ਢੱਕ ਕੇ ਕੰਮ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦੈ’
 • ਕਾਲਾ ਹਿਰਨ ਸ਼ਿਕਾਰ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਨੂੰ 5 ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ
 • ਐਸ.ਸੀ./ਐਸ.ਟੀ. ਐਕਟ ਬਾਰੇ ਫ਼ੈਸਲਾ ਬਦਲਣ ਤੋਂ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵਲੋਂ ਇਨਕਾਰ
 • ਕੇਜਰੀਵਾਲ, ਸੰਜੇ ਸਿੰਘ ਸਣੇ ਪੰਜਾਂ ਨੇ ਜੇਤਲੀ ਤੋਂ ਮੰਗੀ ਲਿਖਤੀ ਮੁਆਫ਼ੀ
 • ਭਾਰਤ ਬੰਦ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ‘ਚ ਵਿਆਪਕ ਹਿੰਸਾ-9 ਮੌਤਾਂ
 • ਮੈਨੂੰ ਮੁਆਫ਼ ਕਰ ਦਿਓ ਜੀ-ਕੇਜਰੀਵਾਲ
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked as *

  *